ജിഎസ്ടി അടക്കം അഞ്ചു വിഭാഗങ്ങളിൽ നികുതി നിയമ ഭേദഗതി
Automotive, Business

ജിഎസ്ടി അടക്കം അഞ്ചു വിഭാഗങ്ങളിൽ നികുതി നിയമ ഭേദഗതി

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: രാ​ജ്യ​ത്തെ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ, പ​രോ​ക്ഷ നി​കു​തി​ക​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ജി​എ​സ്ടി, ബി​നാ​മി, സെ​ബി, റി​സ​ർ​വ് ബാ​ങ്ക് അ​ട​ക്കം ഏ​ഴു വീ​തം സു​പ്ര​ധാ​ന നി​യ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ ധ​ന​ബി​ല്ലി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചു. നി​ല​വി​ലെ നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ ല​ളി​ത​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യു​ള്ള ഈ ​ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ ധ​ന​ബി​ല്ലി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര ധ​ന​മ​ന്ത്രി നി​ർ​മ​ല സീ​താ​രാ​മ​ൻ ലോ​ക്സ​ഭ​യെ അ​റി​യി​ച്ചു.
ജി​എ​സ്ടി അ​ട​ക്കം അ​ഞ്ചു വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യാ​ണു നി​കു​തി നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ. പ്ര​ത്യ​ക്ഷ നി​കു​തി, പ​രോ​ക്ഷ നി​കു​തി, ക​ള്ള​പ്പ​ണ നി​യ​ന്ത്ര​ണം,(പ്രി​വ​ൻ​ഷ​ൻ ഓ​ഫ് മ​ണി ലോ​ണ്ട​റിം​ഗ്), ധ​ന​കാ​ര്യ വി​പ​ണി​ക​ൾ, കേ​ന്ദ്ര റോ​ഡ് ഫ​ണ്ട് എ​ന്നി​വ​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട നി​യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണു ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ. ലോ​ക്സ​ഭ​യി​ൽ ഇ​ന്ന​ലെ ര​ണ്ടാം ധ​ന​ബി​ൽ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചു സം​സാ​രി​ക്ക​വേ​യാ​ണു നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചു നി​ർ​മ​ല വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ച​ത്.

മേ​ക്ക് ഇ​ൻ ഇ​ന്ത്യ എ​ന്ന അ​ജ​ൻ​ഡ മു​ന്നി​ൽ ക​ണ്ടു​കൊ​ണ്ടാ​ണു നി​കു​തി വ്യ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ വ​രു​ത്തു​ന്ന​ത്. രാ​ജ്യ​ത്തു നി​ർ​മാ​ണ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ വ​ലി​യ​തോ​തി​ൽ വ​ർ​ധി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. ചെ​റു​കി​ട, നാ​മ​മാ​ത്ര സം​ര​ംഭ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു കൂ​ടു​ത​ൽ എ​ളു​പ്പ​മാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണു ജി​എ​സ്ടി​യി​ലെ മാ​ത്രം അ​ഞ്ചു ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ളെ​ന്നും മ​ന്ത്രി വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു.

ധ​ന​ബി​ല്ലി​ലെ നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ളെ കോ​ണ്‍ഗ്ര​സി​ന്‍റെ ലോ​ക്സ​ഭ​യി​ലെ നേ​താ​വ് അ​ധീ​ർ ര​ഞ്ജ​ൻ ചൗ​ധ​രി, ആ​ർ​എ​സ്പി നേ​താ​വ് എ​ൻ.​കെ. പ്രേ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ, തൃ​ണ​മൂ​ൽ കോ​ണ്‍ഗ്ര​സ് നേ​താ​വ് സൗ​ഗ​ത റോ​യി തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ എ​തി​ർ​ത്തു.

പി​ൻ​വാ​തി​ൽ നി​യ​മ​നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​ന് വ​ഴി​യൊ​രു​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ധ​ന​ബി​ൽ എ​ന്ന് ബി​ൽ അ​വ​ത​ര​ണ​ത്തി​ൽ ക്ര​മ​പ്ര​ശ്നം ഉ​ന്ന​യി​ച്ച് പ്രേ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. മ​ന്ത്രി അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള ധ​ന​ബി​ല്ലി​ൽ നി​കു​തി​യേ​ത​ര​വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട പ​തി​നൊ​ന്നോ​ളം നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി ബി​ല്ലു​ക​ളു​ണ്ട്. റി​സ​ർ​വ് ബാ​ങ്ക് നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി, സെ​ബി നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി, ബെ​നാ​മി നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി എ​ന്നി​വ​യൊ​ന്നും ധ​ന​ബി​ല്ലി​ന്‍റെ നി​ർ​വ​ച​ന​ത്തി​ൽ​വ​രു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും പ്രേ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്നാ​ൽ 2015, 16, 17 വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​ത്ത​രം ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ ധ​ന​ബി​ല്ലി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നു ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി പ്രേ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍റെ ത​ട​സ​വാ​ദ​ങ്ങ​ളെ സ്പീ​ക്ക​ർ ഓം ​ബി​ർ​ള ത​ള്ളി.

സു​പ്ര​ധാ​ന​മാ​യ നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ളിന്മേൽ പോ​ലും പാ​ർ​ല​മെ​ന്‍റി​നെ മ​റി​ക​ട​ക്കാ​നും വി​ശ​ദ​മാ​യ ച​ർ​ച്ച​യും നി​യ​മ​നി​ർ​മാ​ണ സ​ഭ​യു​ടെ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യും ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നു​മാ​ണു ഇ​വ​യെ​ല്ലാം ധ​ന​ബി​ല്ലി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​ക്കി​യ​ത്.


ബി​നാ​മി നി​യ​മം, സെ​ബി നി​യ​മം, പി​എം​എ​ൽ​എ നി​യ​മം തു​ട​ങ്ങി​യ പ്ര​ധാ​ന നി​യ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ വി​ശ​ദ​മാ​യ ച​ർ​ച്ച​യി​ല്ലാ​തെ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ൾ പാ​സാ​ക്കു​ന്ന​തു തെ​റ്റാ​യ ന​ട​പ​ടി​യാ​ണ്. ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന​യു​ടെ 110 (1) അ​നു​ച്ഛേ​ദം അ​നു​സ​രി​ച്ച് ഒ​രു ധ​ന​വ​ർ​ഷ​ത്തെ നി​കു​തി നി​ർ​ദ്ദേ​ശ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​ത് മാ​ത്ര​മാ​ണ് ധ​ന​ബി​ൽ. ഇ​ത് അം​ഗീ​ക​രി​ക്കാ​നാ​കി​ല്ലെ​ന്നും പ്രേ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

2017ലെ ​ധ​ന​ബി​ല്ലി​ൽ കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ളു​ടെ ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​നാ സാ​ധു​ത സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യു​ടെ പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ൽ ഇ​രി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന് ചൗ​ധ​രി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. വൈ​ക​ല്യ​മു​ള്ള സൈ​നി​ക​രു​ടെ പെ​ൻ​ഷ​ൻ തു​ക​യി​ന്മേ​ൽ നി​കു​തി ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​നം പി​ൻ​വ​ലി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും കോ​ണ്‍ഗ്ര​സ് നേ​താ​വ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

അം​ബാ​നി​യും അ​ദാ​നി​യും പോ​ലു​ള്ള വ​ൻ​കി​ട കോ​ർ​പ​റേ​റ്റു​ക​ൾ മാ​ത്ര​മാ​ണു മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ യ​ഥാ​ർ​ഥ ഗു​ണ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളെ​ന്ന് ടി​എം​സി​യി​ലെ സൗ​ഗ​ത റോ​യി ആ​രോ​പി​ച്ചു. അം​ബാ​നി​യു​ടെ​യും അ​ദാ​നി​യു​ടെ​യും പേ​രു പ​രാ​മ​ർ​ശി​ച്ച​തി​നെ​തി​രേ ബി​ജെ​പി​യി​ലെ നി​ഷി​കാ​ന്ത് ദു​ബേ ക്ര​മ​പ്ര​ശ്നം ഉ​ന്ന​യി​ച്ചു.

കോ​ർ​പ​റേ​റ്റ് നി​കു​തി​ക​ളി​ലൂ​ടെ ഇ​വ​ർ എ​ങ്ങി​നെ നേ​ട്ട​മു​ണ്ടാ​ക്കി​യെ​ന്നു പ​റ​യാ​ൻ ദു​ബേ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. എ​ന്നാ​ൽ വ്യ​ക്തി​ക​ളെ​യ​ല്ല, ക​ന്പ​നി​ക​ളെ​യാ​ണു പ​രാ​മ​ർ​ശി​ച്ച​തെ​ന്നു സൗ​ഗ​ത റോ​യി വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു.

നോ​ട്ട് അ​സാ​ധു​വാ​ക്ക​ൽ മൂ​ലം രാ​ജ്യ​ത്തെ എ​ത്ര ചെ​റു​കി​ട, നാ​മ​മാ​ത്ര സം​ര​ംഭ​ങ്ങ​ൾ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി എ​ന്ന​തി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച് സ​ർ​ക്കാ​ർ ധ​വ​ള​പ​ത്രം കൊ​ണ്ടു​വ​ര​ണ​മെ​ന്നും തൃ​ണ​മൂ​ൽ നേ​താ​വ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ക​ള്ള​പ്പ​ണ​ത്തി​ന്‍റെ ക​ണ​ക്കു​ക​ളും സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ൽ​കു​ന്നില്ലെന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി.

July 19, 2019

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *