ക​സ്റ്റ​ഡി മ​ര​ണത്തി​ന് ഇ​ട​വ​രു​ത്തു​ന്ന പോ​ലീ​സു​കാ​രെ പി​രി​ച്ചു വി​ട​ണ​ം: മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ ക​മ്മീ​ഷ​ൻ
Featured, Kerala, Main News

ക​സ്റ്റ​ഡി മ​ര​ണത്തി​ന് ഇ​ട​വ​രു​ത്തു​ന്ന പോ​ലീ​സു​കാ​രെ പി​രി​ച്ചു വി​ട​ണ​ം: മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ ക​മ്മീ​ഷ​ൻ

തി​​​​രു​​​​വ​​​​ന​​​​ന്ത​​​​പു​​​​രം: ലോ​​​​ക്ക​​​​പ്പ് മ​​​​ർ​​​​ദ​​​​ന​​​​ങ്ങ​​​​ൾ​​​​ക്കും ക​​​​സ്റ്റ​​​​ഡി മ​​​​ര​​​​ണ​​​​ങ്ങ​​​​ൾ​​​​ക്കും ഇ​​​​ട​​​​വ​​​​രു​​​​ത്തു​​​​ന്ന പോ​​​​ലീ​​​​സ് ഉ​​​​ദ്യോ​​​​ഗ​​​​സ്ഥ​​​​രെ സ​​​​ർ​​​​വീ​​​​സി​​​​ൽനി​​​​ന്നു പി​​​​രി​​​​ച്ചുവി​​​​ടു​​​​ന്ന​​​​ത് ഉ​​​​ൾ​​​​പ്പെ​​​​ടെ​​​​യു​​​​ള്ള മാ​​​​തൃ​​​​കാ​​​​പ​​​​ര​​​​മാ​​​​യ ശി​​​​ക്ഷ​​​​ണ ന​​​​ട​​​​പ​​​​ടി​​​​ക​​​​ൾ സ്വീ​​​​ക​​​​രി​​​​ക്ക​​​​ണ​​​​മെ​​​​ന്ന് സം​​​​സ്ഥാ​​​​ന മ​​​​നു​​​​ഷ്യാ​​​​വ​​​​കാ​​​​ശ ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​ൻ അ​​​​ധ്യ​​​​ക്ഷ​​​​ൻ ജ​​​​സ്റ്റീ​​​​സ് ആ​​​​ന്‍റ​​​​ണി ഡൊ​​​​മി​​​​നി​​​​ക് സ​​​​ർ​​​​ക്കാ​​​​രി​​​​ന് നി​​​​ർ​​​​ദേ​​​​ശം ന​​​​ൽ​​​​കി. നെ​​​​ടു​​​​ങ്ക​​​​ണ്ടം ക​​​​സ്റ്റ​​​​ഡി മ​​​​ര​​​​ണ​​​​ത്തി​​​​ന്‍റെ പ​​​​ശ്ചാ​​​​ത്ത​​​​ല​​​​ത്തി​​​​ൽ പീ​​​​രു​​​​മേ​​​​ട് സ​​​​ബ്ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ലും നെ​​​​ടു​​​​ങ്ക​​​​ണ്ടം പോ​​​​ലീ​​​​സ് സ്റ്റേ​​​​ഷ​​​​നി​​​​ലും ന​​​​ട​​​​ത്തി​​​​യ സ​​​​ന്ദ​​​​ർ​​​​ശ​​​​ന​​​​ത്തി​​​​ന് ശേ​​​​ഷം ആ​​​​ഭ്യ​​​​ന്ത​​​​ര അ​​​​ഡീ​​​​ഷ​​​​ണ​​​​ൽ ചീ​​​​ഫ് സെ​​​​ക്ര​​​​ട്ട​​​​റി​​​​ക്ക് ന​​​​ൽ​​​​കി​​​​യ നി​​​​ർ​​​​ദേ​​​​ശ​​​​ത്തി​​​​ലാ​​​​ണ് ഇ​​​​ക്കാ​​​​ര്യ​​​​മു​​​​ള്ള​​​​ത്.
ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ പ്ര​​​​വേ​​​​ശി​​​​പ്പി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​വ​​​​രു​​​​ടെ ശാ​​​​രീ​​​​രി​​​​കാ​​​​വ​​​​സ്ഥ രേ​​​​ഖ​​​​പ്പെ​​​​ടു​​​​ത്തു​​​​ന്ന ആ​​​​ധി​​​​കാ​​​​രി​​​​ക ര​​​​ജി​​​​സ്റ്റ​​​​ർ പീ​​​​രു​​​​മേ​​​​ട് ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ ഇ​​​​ല്ലെ​​​​ന്ന് ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​ൻ ക​​​​ണ്ടെ​​​​ത്തി.

ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ പ്ര​​​​തി​​​​യെ എ​​​​ത്തി​​​​ക്കു​​​​മ്പോ​​​​ൾ ത​​​​ത്സ​​​​മ​​​​യ​​​​ത്തെ ശാ​​​​രീ​​​​രി​​​​കാ​​​​വ​​​​സ്ഥ​​​​യും ആ​​​​രോ​​​​ഗ്യ സ്ഥി​​​​തി​​​​യും പ​​​​രി​​​​ക്കു​​​​ക​​​​ളും പ​​​​രി​​​​ശോ​​​​ധി​​​​ച്ച് പ്ര​​​​തി​​​​യോ​​​​ട് നേ​​​​രി​​​​ട്ട് സം​​​​സാ​​​​രി​​​​ച്ച് വി​​​​വ​​​​ര​​​​ങ്ങ​​​​ൾ രേ​​​​ഖ​​​​പ്പെ​​​​ടു​​​​ത്താ​​​​ൻ ഒ​​​​രു ര​​​​ജി​​​​സ്റ്റ​​​​ർ ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ സൂ​​​​ക്ഷി​​​​ക്ക​​​​ണം. ജ​​​​യി​​​​ൽ ഉ​​​​ദ്യോ​​​​ഗ​​​​സ്ഥ​​​​ർ ര​​​​ജി​​​​സ്റ്റ​​​​റി​​​​ലെ ഉ​​​​ള്ള​​​​ട​​​​ക്കം സ്വ​​​​ത​​​​ന്ത്ര​​​​മാ​​​​യി രേ​​​​ഖ​​​​പ്പെ​​​​ടു​​​​ത്ത​​​​ണം. ര​​​​ജി​​​​സ്റ്റ​​​​റി​​​​ന്‍റെ കൃ​​​​ത്യ​​​​ത ഉ​​​​യ​​​​ർ​​​​ന്ന ഉ​​​​ദ്യോ​​​​ഗ​​​​സ്ഥ​​​​ർ പ​​​​രി​​​​ശോ​​​​ധി​​​​ച്ച് ഉ​​​​റ​​​​പ്പാ​​​​ക്ക​​​​ണം.
പ്ര​​​​തി​​​​ക​​​​ളെ ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ കൊ​​​​ണ്ടു​​​​വ​​​​രു​​​​മ്പോ​​​​ൾ അ​​​​വ​​​​രെ ഡോ​​​​ക്ട​​​​ർ കൃ​​​​ത്യ​​​​മാ​​​​യി പ​​​​രി​​​​ശോ​​​​ധി​​​​ച്ച് രോ​​​​ഗ​​​​വി​​​​ര​​​​ങ്ങ​​​​ളും പ​​​​രു​​​​ക്കു​​​​ക​​​​ളും കൃ​​​​ത്യ​​​​മാ​​​​യി രേ​​​​ഖ​​​​പ്പെ​​​​ടു​​​​ത്തി​​​​ട്ടു​​​​ണ്ടെ​​​​ന്ന് ജ​​​​യി​​​​ൽ ഉ​​​​ദ്യോ​​​​ഗ​​​​സ്ഥ​​​​ർ ഉ​​​​റ​​​​പ്പാ​​​​ക്ക​​​​ണ​​​​മെ​​​​ന്ന് ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​ൻ ആ​​​​വ​​​​ശ്യ​​​​പ്പെ​​​​ട്ടു.

പോ​​​​ലീ​​​​സ് സ്റ്റേ​​​​ഷ​​​​ൻ, ജ​​​​യി​​​​ൽ എ​​​​ന്നി​​​​വി​​​​ട​​​​ങ്ങ​​​​ളി​​​​ൽനി​​​​ന്നും മെ​​​​ഡി​​​​ക്ക​​​​ൽ പ​​​​രി​​​​ശോ​​​​ധ​​​​ന​​​​ക്ക് എ​​​​ത്തി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​വ​​​​രെ ഡോ​​​​ക്ട​​​​ർ​​​​മാ​​​​ർ കൃ​​​​ത്യ​​​​മാ​​​​യി പ​​​​രി​​​​ശോ​​​​ധി​​​​ച്ച് നി​​​​ഷ്പ​​​​ക്ഷ​​​​മാ​​​​യി റി​​​​പ്പോ​​​​ർ​​​​ട്ട് ത​​​​യാ​​​​റാ​​​​ക്ക​​​​ണ​​​​മെ​​​​ന്ന് ആ​​​​ഭ്യ​​​​ന്ത​​​​ര സെ​​​​ക്ര​​​​ട്ട​​​​റി, ആ​​​​രോ​​​​ഗ്യ ഡ​​​​യ​​​​റ​​​​ക്ട​​​​ർ​​​​ക്ക് നി​​​​ർ​​​​ദേ​​​​ശം ന​​​​ൽ​​​​ക​​​​ണം. ഇ​​​​ത്ത​​​​രം മെ​​​​ഡി​​​​ക്ക​​​​ൽ റി​​​​പ്പോ​​​​ർ​​​​ട്ടു​​​​ക​​​​ൾ എ​​​​ല്ലാ​​​​വ​​​​ർ​​​​ക്കും വാ​​​​യി​​​​ക്കാ​​​​വു​​​​ന്ന ത​​​​ര​​​​ത്തി​​​​ൽ ഡോ​​​​ക്ട​​​​ർ​​​​മാ​​​​ർ എ​​​​ഴു​​​​ത​​​​ണം. വീ​​​​ഴ്ച വ​​​​രു​​​​ത്തു​​​​ന്ന​​​​വ​​​​ർ​​​​ക്കെ​​​​തരേ ക​​​​ർ​​​​ശ​​​​ന ന​​​​ട​​​​പ​​​​ടി സ്വീ​​​​ക​​​​രി​​​​ക്ക​​​​ണം. ജ​​​​യി​​​​ൽ അ​​​​ന്തേ​​​​വാ​​​​സി​​​​ക​​​​ളു​​​​ടെ ആ​​​​ശു​​​​പ​​​​ത്രി പ്ര​​​​വേ​​​​ശ​​​​ന​​​​മോ മ​​​​ര​​​​ണ​​​​മോ ബ​​​​ന്ധു​​​​ക്ക​​​​ളെ കൃ​​​​ത്യ​​​​സ​​​​മ​​​​യ​​​​ത്ത് അ​​​​റി​​​​യി​​​​ച്ച​​​​താ​​​​യി ജ​​​​യി​​​​ൽ സൂ​​​​പ്ര​​​​ണ്ട് ഉ​​​​റ​​​​പ്പാ​​​​ക്ക​​​​ണം.
ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ എ​​​​ത്തി​​​​ച്ച രാ​​​​ജ്കു​​​​മാ​​​​റി​​​​നെ ആ​​​​ശു​​​​പ​​​​ത്രി​​​​യി​​​​ൽ കൊ​​​​ണ്ടു​​​​പോ​​​​കാ​​​​ൻ എ. ​​​​ആ​​​​ർ. ക്യാ​​​​മ്പി​​​​ൽ നി​​​​ന്ന് എ​​​​സ്കോ​​​​ർ​​​​ട്ട് ആ​​​​വ​​​​ശ്യ​​​​പ്പെ​​​​ട്ടി​​​​ട്ട് ല​​​​ഭി​​​​ച്ചി​​​​ല്ലെ​​​​ന്ന് ജ​​​​യി​​​​ൽ അ​​​​ധി​​​​ക്യ​​​​ത​​​​ർ ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​നി​​​​ൽ മൊ​​​​ഴി ന​​​​ൽ​​​​കി. ഈ ​​​​സാ​​​​ഹ​​​​ച​​​​ര്യ​​​​ത്തി​​​​ൽ ജ​​​​യി​​​​ൽ അ​​​​ന്തേ​​​​വാ​​​​സി​​​​ക​​​​ൾ​​​​ക്ക് എ​​​​സ്കോ​​​​ർ​​​​ട്ട് കൃ​​​​ത്യ​​​​മാ​​​​യി ല​​​​ഭ്യ​​​​മാ​​​​ക്കി ചി​​​​കി​​​​ത്സ ഉ​​​​റ​​​​പ്പാ​​​​ക്കാ​​​​ൻ ബ​​​​ന്ധ​​​​പ്പെ​​​​ട്ട​​​​വ​​​​ർ​​​​ക്ക് സം​​​​സ്ഥാ​​​​ന പോ​​​​ലീ​​​​സ് മേ​​​​ധാ​​​​വി​​​​യും ജ​​​​യി​​​​ൽ മേ​​​​ധാ​​​​വി​​​​യും നി​​​​ർ​​​​ദേ​​​​ശം ന​​​​ൽ​​​​ക​​​​ണം. ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​ൻ റി​​​​പ്പോ​​​​ർ​​​​ട്ടി​​​​ൽ സ​​​​ർ​​​​ക്കാ​​​​ർ സ്വീ​​​​ക​​​​രി​​​​ച്ച ന​​​​ട​​​​പ​​​​ടി​​​​ക​​​​ൾ ര​​​​ണ്ട് മാ​​​​സ​​​​ത്തി​​​​ന​​​​കം ഹാ​​​​ജ​​​​രാ​​​​ക്ക​​​​ണ​​​​മെ​​​​ന്ന് ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​ൻ നി​​​​ർ​​​​ദേ​​​​ശി​​​​ച്ചു.

ജൂ​​​​ൺ 17 ന് ​​​​രാ​​​​ത്രി 1.20 നാ​​​​ണ് നെ​​​​ടു​​​​ങ്ക​​​​ണ്ടം സ്റ്റേ​​​​ഷ​​​​നി​​​​ലെ ഒ​​​​രു ഹോം ​​​​ഗാ​​​​ർ​​​​ഡും മൂ​​​​ന്നു പോ​​​​ലീ​​​​സു​​​​കാ​​​​രും ചേ​​​​ർ​​​​ന്ന് രാ​​​​ജ് കു​​​​മാ​​​​റി​​​​നെ ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ൽ എ​​​​ത്തി​​​​ച്ച​​​​തെ​​​​ന്നും പ​​​​തി​​​​വി​​​​ന് വി​​​​പ​​​​രീ​​​​ത​​​​മാ​​​​യി പോ​​​​ലീ​​​​സ് ജീ​​​​പ്പ് ജ​​​​യി​​​​ൽ ഗേ​​​​റ്റി​​​​നു​​​​ള്ളി​​​​ൽ ക​​​​യ​​​​റ്റി​​​​യെ​​​​ന്നും പീ​​​​രു​​​​മേ​​​​ട് ജ​​​​യി​​​​ലി​​​​ലെ അ​​​​സി​​​​സ്റ്റ​​​​ന്‍റ് പ്രി​​​​സ​​​​ൺ ഓ​​​​ഫീ​​​​സ​​​​ർ ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​നി​​​​ൽ മൊ​​​​ഴി ന​​​​ൽ​​​​കി. തീ​​​​രെ അ​​​​വ​​​​ശ​​​​നും ന​​​​ട​​​​ക്കാ​​​​ൻ ക​​​​ഴി​​​​യാ​​​​ത്ത നി​​​​ല​​​​യി​​​​ലു​​​​മാ​​​​യി​​​​രു​​​​ന്നു. പോ​​​​ലീ​​​​സു​​​​കാ​​​​രും ജ​​​​യി​​​​ൽ ഉ​​​​ദ്യോ​​​​ഗ​​​​സ്ഥ​​​​രും താ​​​​ങ്ങി​​​​യെ​​​​ടു​​​​ത്താ​​​​ണ് സെ​​​​ല്ലി​​​​ൽ എ​​​​ത്തി​​​​ച്ച​​​​ത്. അ​​​​വ​​​​ശ​​​​ത​​​​യെ​​​ക്കു​​​​റി​​​​ച്ച് ചോ​​​​ദി​​​​ച്ച​​​​പ്പോ​​​​ൾ കാ​​​​ൽ​​​​മു​​​​ട്ടി​​​​ന് വേ​​​​ദ​​​​ന​​​​യു​​​​ണ്ടെ​​​​ന്നും ഓ​​​​ടി​​​​യ​​​​പ്പോ​​​​ൾ വീ​​​​ണ​​​​താ​​​​ണെ​​​​ന്നും രാ​​​​ജ്കു​​​​മാ​​​​ർ പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു. ആ​​​​ശു​​​​പ​​​​ത്രി​​​​യി​​​​ൽ പോ​​​​കേ​​​​ണ്ട കാ​​​​ര്യ​​​​മി​​​​ല്ലെ​​​​ന്നും പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞ​​​​ത്രേ. ജ​​​​യി​​​​ൽ​​​​രേ​​​​ഖ​​​​യി​​​​ൽ ഇ​​​​ക്കാ​​​​ര്യ​​​​ങ്ങ​​​​ൾ ത​​​​മി​​​​ഴി​​​​ൽ എ​​​​ഴു​​​​തി രാ​​​​ജ്കു​​​​മാ​​​​ർ വി​​​​ര​​​​ല​​​​ട​​​​യാ​​​​ളം പ​​​​തി​​​​പ്പി​​​​ച്ച​​​​താ​​​​യി ജ​​​​യി​​​​ൽ സൂ​​​​പ്ര​​​​ണ്ടും എ​​​​പി​​​​ഒ​​​​യും ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​നോ​​​​ട് പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു.

അ​​​​ന്നു ത​​​​ന്നെ വെ​​​​ളു​​​​പ്പി​​​​ന് 1. 50 ന് ​​​​കു​​​​മാ​​​​റി​​​​നെ ആ​​​​ശു​​​​പ​​​​ത്രി​​​​യി​​​​ൽ കൊ​​​​ണ്ടു പോ​​​​കാ​​​​ൻ ഇ​​​​ടു​​​​ക്കി എ. ​​​​ആ​​​​ർ ക്യാ​​​​മ്പി​​​​ലേ​​​​ക്ക് എ​​​​സ് കോ​​​​ർ​​​​ട്ട് ആ​​​​വ​​​​ശ്യ​​​​പ്പെ​​​​ട്ട് ജ​​​​യി​​​​ൽ അ​​​​ധി​​​​കൃ​​​​ത​​​​ർ മെ​​​​യി​​​​ൽ അ​​​​യ​​​​ച്ച​​​​താ​​​​യി മൊ​​​​ഴി​​​​യി​​​​ലു​​​​ണ്ട് .എ​​​​സ്കോ​​​​ർ​​​​ട്ട് വ​​​​ന്നി​​​​ല്ല. തു​​​​ട​​​​ർ​​​​ന്ന് ജൂ​​​​ൺ 18 ന് ​​​​ജ​​​​യി​​​​ൽ ജീ​​​​വ​​​​ന​​​​ക്കാ​​​​ർ കു​​​​മാ​​​​റി​​​​നെ എ​​​​സ്കോ​​​​ർ​​​​ട്ടി​​​​ല്ലാ​​​​തെ ആ​​​​ശു​​​​പ​​​​ത്രി​​​​യി​​​​ൽ കൊ​​​​ണ്ടു പോ​​​​യ​​​​താ​​​​യി എ ​​​​പി ഒ ​​​​പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു. 19 നും 20​​​​നും കു​​​​മാ​​​​റി​​​​നെ എ​​​​സ്കോ​​​​ർ​​​​ട്ടോ​​​​ടെ കോ​​​​ട്ട​​​​യം മെ​​​​ഡി​​​​ക്ക​​​​ൽ കോ​​​​ളജി​​​​ൽ കൊ​​​​ണ്ടുപോ​​​​യി ചി​​​​കി​​​​ത്സി​​​​ച്ചു. 21 ന് ​​​​രാ​​​​വി​​​​ലെ 10. 20 ന് ​​​​ശ്വാ​​​​സം​​​​മു​​​​ട്ട​​​​ൽ അ​​​​നു​​​​ഭ​​​​വ​​​​പ്പെ​​​​ട്ടു. തു​​​​ട​​​​ർ​​​​ന്ന് പീ​​​​രു​​​​മേ​​​​ട് താ​​​​ലൂ​​​​ക്ക് ആ​​​​ശു​​​​പ​​​​ത്രി​​​​യി​​​​ൽ എ​​​​ത്തി​​​​ച്ചു. 10. 45 ന് ​​​​മ​​​​ര​​​​ണം സ്ഥി​​​​രീക​​​​രി​​​​ച്ച​​​​താ​​​​യി ജ​​​​യി​​​​ൽ സൂ​​​​പ്ര​​​​ണ്ട് ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​നെ അ​​​​റി​​​​യി​​​​ച്ചു.

രാ​​​​ജ്കു​​​​മാ​​​​റി​​​​ന്‍റെ മ​​​​ര​​​​ണം സ്ഥി​​​​രീ​​​​ക​​​​രി​​​​ക്കു​​​​ന്ന ഡോ​​​​ക്ട​​​​ർ സ​​​​ർ​​​​ട്ടി​​​​ഫി​​​​ക്കേ​​​​റ്റ് ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​ൻ ആ​​​​വ​​​​ശ്യ​​​​പ്പെ​​​​ട്ടെ​​​​ങ്കി​​​​ലും സ​​​​ർ​​​​ട്ടി​​​​ഫി​​​​ക്കേ​​​​റ്റ് ല​​​​ഭി​​​​ച്ചി​​​​ല്ലെ​​​​ന്ന് സൂ​​​​പ്ര​​​​ണ്ട് മ​​​​റു​​​​പ​​​​ടി പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു. രാ​​​​ജ് കു​​​​മാ​​​​ർ സെ​​​​ല്ലി​​​​ൽ എ​​​​ത്തു​​​​മ്പോ​​​​ൾ തീ​​​​രെ അ​​​​വ​​​​ശ​​​​നാ​​​​യി​​​​രു​​​​ന്നു​​​​വെ​​​​ന്നും ന​​​​ട​​​​ക്കാ​​​​നോ ഇ​​​​രി​​​​ക്കാ​​​​നോ ക​​​​ഴി​​​​യു​​​​മാ​​​​യി​​​​രു​​​​ന്നി​​​​ല്ലെ​​​​ന്നും സ​​​​ഹ​​​​ത​​​​ട​​​​വു​​​​കാ​​​​ര​​​​ൻ ചാ​​​​ക്കോ ക​​​​മ്മീ​​​​ഷ​​​​നെ അ​​​​റി​​​​യി​​​​ച്ചു. ത​​​​ന്നെ പോ​​​​ലീ​​​​സു​​​​കാ​​​​ർ ഉ​​​​പ​​​​ദ്ര​​​​വി​​​​ച്ച​​​​താ​​​​യി രാ​​​​ജ് കു​​​​മാ​​​​ർ ഇ​​​​യാ​​​​ളോ​​​​ട് പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു. സെ​​​​ല്ലി​​​​ൽ എ​​​​ത്തി​​​​ച്ച ശേ​​​​ഷം ആ​​​​രും ഉ​​​​പ​​​​ദ്ര​​​​വി​​​​ച്ചി​​​​ട്ടി​​​​ല്ലെ​​​​ന്നും ചാ​​​​ക്കോ​​​​യു​​​​ടെ മൊ​​​​ഴി​​​​യി​​​​ലു​​​​ണ്ട്.

July 19, 2019

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *